ลำลูกกา คือหนึ่งในทำเลฮอตสำหรับการอยู่อาศัยในพื้นที่โซนเหนือของกรุงเทพฯ-ปริมณฑล ด้วยความพร้อมสรรพทั้งเรื่องของสิ่งอำนวยความสะดวก สาธารณูปโภค สาธารณูปการ การคมนาคมขนส่ง และกลายเป็นทำเลที่เจิดจรัสมากยิ่งขึ้นเมื่อรถไฟฟ้า BTS สายสีเขียวได้เปิดให้บริการช่วงหมอชิต-สะพานใหม่-คูคต เมื่อ 2 ปีที่ผ่านมา ทำให้ในปัจจุบันลำลูกกาได้กลายเป็นทำเลขวัญใจมหาชนที่สามารถเดินทางไปไหนมาไหนด้วยโครงข่ายรถไฟฟ้าได้สะดวกรวดเร็วยิ่งขึ้น
และถ้าหากจะให้โฟกัสไปที่ทำเลฮิตในทำเลฮอตอย่างลำลูกกา จริงๆ แล้วต้องยกให้ลำลูกกาคลอง 2 คือทำเลอันดับ 1 ในโซนลำลูกกาที่มีโครงการที่อยู่อาศัยมากมายหลากหลายระดับราคาตั้งอยู่ในบริเวณนี้ และล่าสุด บริษัท กานดา พร็อพเพอร์ตี้ จำกัด ได้เปิดโครงการใหม่ ไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 ทาวน์โฮมนิวซีรี่ส์ที่เพิ่มพื้นที่การอยู่อาศัยรองรับการใช้ชีวิตของสมาชิกในครอบครัวได้อย่างลงตัว ซึ่งในวันนี้ Property Mentor ขออาสาพาไปชมโครงการนี้กันครับ
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/ไอลีฟ-ไพร์ม-ลำลูกกา-คลอง-2-1-1280x853.jpg)
โครงการไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 มีเนื้อที่ 17 ไร่เศษ อยู่ในซอยชุมชนชาวฟ้า (ซอยลำลูกกา 11/22) หรือที่เรียกกันติดปากว่า ลำลูกกาคลอง 2 ซึ่งถือว่าเป็นทำเลอยู่อาศัยศักยภาพสูงทางโซนเหนือของกรุงเทพฯ และปริมณฑล ด้วยโครงข่ายคมนาคม ทั้งถนน ทางด่วน ทางพิเศษ รถไฟฟ้า(สายสีเขียว BTS หมอชิต-คูคต และสายสีแดง บางซื่อ-รังสิต) ทำให้สามารถเดินทางเข้า-ออกเมืองได้อย่างสะดวกรวดเร็ว
รังสิต-ลำลูกกาทำเลเพื่อการอยู่อาศัย
ลำลูกกา เป็นหนึ่งในทำเลสำคัญของย่านรังสิตซึ่งถือเป็นศูนย์กลางทางตอนเหนือของกรุงเทพฯ และปริมณฑล ในหลายๆ ด้าน ทั้งพาณิชยกรรม การคมนาคม แหล่งงาน และที่อยู่อาศัย และยังเป็นประตูสู่ภูมิภาค ทั้งภาคเหนือ-อีสาน จึงเป็นหนึ่งในทำเลที่ถูกกำหนดบทบาทตามร่างผังภาคกรุงเทพมหานครและปริมณฑลให้เป็นเมืองศูนย์กลางพาณิชยกรรมระดับภาคมหานคร ทำหน้าที่เป็นแหล่งพาณิชยกรรมให้กับพื้นที่โดยรอบและประตูเชื่อมโยงภูมิภาคอื่นๆ
ยิ่งเมื่อรถไฟฟ้าสายสีแดงบางซื่อ-รังสิต และสายสีเขียวส่วนต่อขยายหมอชิต-คูคต เปิดให้บริการก็ยิ่งเพิ่มศักยภาพของพื้นที่ให้สูงขึ้นไปอีก โดยเฉพาะบริเวณสถานีรังสิต ซึ่งถือเป็นสถานีสุดท้ายของสายสีแดงในขณะนี้ และสถานีคูคต สถานีสุดท้ายของสายสีเขียวจะถูกส่งเสริมให้เกิดการพัฒนาโดยรอบสถานีให้เป็นศูนย์พาณิชยกรรมชุมชน ในรูปแบบของ TOD (Transit-Oriented Development) เชื่อมโยงการพัฒนาในบริเวณรังสิตและพื้นที่ใกล้เคียง พร้อมกับการปรับการใช้ประโยชน์ของที่ดินให้เป็นพื้นที่เพื่อการพาณิชยกรรมมากขึ้น ทำเลรังสิตจึงเป็นหนึ่งในพื้นที่ที่จะมีศักยภาพสูงขึ้นในอนาคต
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/ไอลีฟ-ไพร์ม-ลำลูกกา-คลอง-2-2-1280x1280.jpg)
เดินทางสะดวก-ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์
กลับมาที่โครงการไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 ซึ่งตั้งอยู่ใจกลางทำเลลำลูกกาทำให้เดินทางได้อย่างสะดวก จากตัวโครงการออกไปปากซอยชุมชนชาวฟ้าระยะทางประมาณ 1 กม. ถ้าออกไปถึงถนนลำลูกการะยะทาง 1.9 กม. ขยับไปปากทางลำลูกกา ถนนพหลโยธิน ระยะทางประมาณ 5.5 กม.
ส่วนใครจะขึ้นรถไฟฟ้า BTS เข้าเมืองที่สถานีคูคตระยะทาง 4.3 กม. หรือจะไปขึ้นรถไฟสายสีแดง สถานีหลักหก ระยะทาง 10.7 กม. และถ้าเป็นสถานีดอนเมืองระยะทาง 12 กม. หรือจะขับรถไปสนามบินดอนเมืองระยะทาง 11.3 กม. นอกจากนี้ ยังสามารถขึ้นทางยกระดับอุตราภิมุข(ดอนเมืองโทลล์เวย์) ระยะทาง 7.6 กม.จากตัวโครงการ และถนนวงแหวนกาญจนาภิเษกระยะทาง 10.8 กม. เรียกได้ว่าไปไหนมาไหนได้สะดวกทุกเส้นทางเลยทีเดียว
ไม่ใช่แค่เดินทางสะดวกเท่านั้น พื้นที่โดยรอบโครงการยังเต็มไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกที่สามารถตอบโจทย์การใช้ชีวิตประจำวันได้ทุกไลฟ์สไตล์ ไม่ว่าจะเป็นร้านค้า ร้านอาหารที่มีอยู่ทุกตรอกซอกซอย มีตลาดขนาดใหญ่อย่างตลาดนานาเจริญอยู่ไม่ไกลแค่ 2.5 กม. หรือจะไปโลตัส ลำลูกกา คลอง 2 ระยะทางก็ประมาณ 2.7 กม. นอกจากนี้ บนถนนลำลูกกา ยังมี เอ็มที อารีน่า สปอร์ต&ไลฟ์สไตล์มอลล์ ระยะทาง 5.4 กม. รวมถึงห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ ฟิวเจอร์ พาร์ค รังสิต/ZPELL @ Future park/เมเจอร์ รังสิต ก็ห่างจากโครงการประมาณ 7.9 กม.
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/ไอลีฟ-ไพร์ม-ลำลูกกา-คลอง-2-แผนที่-1-1280x780.jpg)
ส่วนโรงพยาบาล-สถานศึกษาในพื้นที่ก็มีพร้อม เช่น โรงพยาบาลบี.แคร์ ระยะทาง 6.2 กม. โรงพยาบาลบางปะกอก-รังสิต 2 ระยะทาง 7.2 กม. โรงพยาบาลสินแพทย์ ลำลูกกา 7.6 กม. โรงพยาบาลเปาโล รังสิต 8.2 กม. โรงพยาบาลภูมิพล 8.6 กม. เป็นต้น
สถานศึกษามีทั้งมัธยม นานาชาติ ไปจนถึงมหาวิทยาลัย เช่น โรงเรียนโชคชัย รังสิต 6.4 กม. โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 2 ระยะทาง 8.4 กม. โรงเรียนสวนกุหลาบ รังสิต 13.3 กม. โรงเรียนนานาชาติสยาม 7.2 กม. มหาวิทยาลัยนอร์ท กรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต 7.9 กม. มหาวิทยาลัยรังสิต 12.3 กม. มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 13.8 กม. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต 17.3 กม.
ด้วยการเดินทางที่สะดวก และสิ่งจำเป็นต่อการใช้ชีวิตประจำวันที่เรียกได้ว่ามีครบจบในพื้นที่ ทำให้ผู้ที่มองหาที่อยู่อาศัยใหม่ หรือมีความจำเป็นต้องขยับขยายจากโซนที่อยู่เดิม เพื่อให้ได้บ้านที่มีพื้นที่ใหญ่ขึ้น โดยที่ราคายังอยู่ในระดับที่จับต้องได้ หันมาสนใจทำเลลำลูกกามากขึ้นอย่างต่อเนื่อง และโครงการไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 ก็สามารถตอบโจทย์ได้อย่างลงตัว
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/ไอลีฟ-ไพร์ม-ลำลูกกา-คลอง-2-3-1280x720.jpg)
ทาวน์โฮมขนาดใหญ่ไซส์บ้านเดี่ยว
ไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 พัฒนาบนเนื้อที่ขนาด 17 ไร่ครึ่ง เป็นทาวน์โฮมซีรี่ส์ใหม่ Cattleya จำนวน 157 ยูนิต ในราคาเริ่มต้น 2.79 ล้านบาท ออกแบบในสไตล์ English Garden ที่ดูคลาสสิค อบอุ่น เรียบง่าย ใกล้ชิดธรรมชาติ ด้วยพื้นที่สวนส่วนตัวด้านหลังบ้าน จากความพิเศษของขนาดแปลงที่ดินและการจัดวางผังโครงการทำให้ได้ทาวน์โฮมที่มีหน้ากว้าง 5.7 เมตร และลึกถึง 18.4 เมตร
ทาวน์โฮมของไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 จึงมีพื้นที่ใช้สอยที่กว้างขวางไม่ต่างจากบ้านเดี่ยวเลยทีเดียว โดยมีเนื้อที่เริ่มต้น 26.4 ตารางวา พื้นที่ใช้สอยเริ่มต้นที่ 165 ตารางเมตร 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ และ 2 ที่จอดรถ
เข้ามาที่ชั้นล่างวางผังภายในเป็น Open Plan ทำให้ดูโล่งโปร่งสบายฟังก์ชั่นภายในแบ่งเป็นสัดเป็นส่วนที่สามารถเชื่อมต่อถึงกันให้ความสำคัญกับการใช้ประโยชน์ของแต่ละพื้นที่อย่างคุ้มค่าสามารถรองรับกิจกรรมของครอบครัวในทุกช่วงวัยได้อย่างหลากหลาย
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/1-1280x1024.jpg)
เริ่มตั้งแต่ส่วนหน้า Living Area ที่มีขนาดกว้างขวางวางโซฟาตัวใหญ่ได้แบบเหลือๆ และยังสามารถวางทีวีขนาด 50-60 นิ้วได้อย่างลงตัวโดยมีระยะห่างจากจอทีวีกำลังพอดีสำหรับการใช้งาน ขยับเข้ามาเป็น Dining Area ที่สามารถจัดแบ่งพื้นที่ไว้สำหรับเป็นส่วนรับประทานอาหารสำหรับ 4-6 ที่นั่งได้อย่างสบายๆ ไม่รู้สึกอึดอัด
ส่วนพื้นที่ครัวมีการแยกส่วนครัวในซึ่งเป็น Pantry Space สำหรับเตรียมอาหารเชื่อมต่อกับ Dining Area มีช่องเปิดรับวิวสวนด้านนอก หรือจะไว้เป็นที่นั่งชิลๆ จิบกาแฟยามเช้าได้อย่างสบายอารมณ์ และครัวนอกที่ใช้เป็นครัวไทยอยู่ด้านในแยกส่วนกั้นด้วยประตูกระจกบานสไลด์ กันกลิ่นที่จะเข้าไปรบกวนในโซนพักอาศัยภายในบ้าน
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/2-1280x1024.jpg)
อีกหนึ่งไฮไลท์ภายใต้แนวคิด Multi Generation ก็คือการออกแบบให้ชั้นล่างมีห้องอเนกประสงค์ที่สามารถปรับการใช้งานได้ตามต้องการ เช่น ใช้เป็นห้องสำหรับ Work From Home หรือ Learn From Home เป็นห้องไลฟ์สดขายของออนไลน์ เป็นห้องเกม เทรดหุ้น ฟิตเนส ห้องโยคะส่วนตัว หรือจะเป็นห้องนอนที่ 4 รองรับผู้ใหญ่ในบ้าน และที่สำคัญห้องนี้มีพื้นที่เชื่อมต่อกับสวนส่วนตัวด้านหลังบ้าน สามารถรับแสงธรรมชาติและวิวสวนหลังบ้านทำให้รู้สึกสดชื่น สบายตา
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/3-1280x1024.jpg)
ขึ้นมาที่ชั้น 2 ถูกออกแบบให้มี 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ และยังมีพื้นที่อเนกประสงค์ สามารถใช้เป็นพื้นที่พักผ่อนแบบส่วนตัวสำหรับครอบครัว หรือเป็นพื้นที่นั่งทำงาน นั่งอ่านหนังสือ ก็สามารถทำได้เช่นกัน
สำหรับห้องนอนหลัก หรือ Master Bedroom เป็นห้องนอนมีพื้นที่กว้างมากๆ วางเตียงคิงไซส์ได้สบายๆ ไม่รู้สึกอึดอัด แถมยังพื้นที่เหลือๆ สำหรับ Walk In Closet อีกหนึ่งจุดเด่นของ Master Bedroom ของโครงการก็คือห้องน้ำที่ทำให้ห้องนอนเป็นโลกส่วนตัว และเชื่อมต่อไปที่พื้นที่ระเบียงด้านหน้าบ้านได้เลย
ส่วนห้องนอนที่ 2 และห้องนอนที่ 3 มีขนาดที่ใกล้เคียงกันและเพียงพอสำหรับการวางเตียงขนาด 3.5 ฟุตได้อย่างลงตัว แล้วยังมีพื้นที่มากพอที่จะจัดวางฟังก์ชั่นอื่นๆ เช่น โต๊ะทำงาน และตู้เสื้อผ้า และทั้ง 2 ห้องสามารถเชื่อมต่อกับห้องน้ำได้เลย หรือถ้าไม่ใช้เป็นห้องนอนก็สามารถปรับเปลี่ยนการใช้ประโยชน์ได้ตามต้องการ
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/4-1280x1024.jpg)
สำหรับพื้นที่ส่วนกลางทางโครงการได้จัดสิ่งอำนวยความสะดวกไว้พอเหมาะกับการอยู่อาศัย โดยให้ความสำคัญกับพื้นที่สีเขียว ประกอบด้วย สวนสาธารณะ ลานกิจกรรมกลางแจ้ง Fitness กลางแจ้ง Multi-Sport Court ที่รองรับการเล่นกีฬาได้หลากหลาย สนามเด็กเล่น และทางเดินในสวน มีระบบรักษาความปลอดภัยภายในตลอด 24 ชั่วโมง เข้า-ออกโครงการด้วยระบบ Easy Pass พร้อมด้วยกล้อง CCTV ที่ทางเข้า-ออก รวมถึงมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยประจำการตลอด 24 ชั่วโมง
3 จุดเด่น ไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2
มาถึงบทสรุปสำหรับโครงการ ไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 เป็นโครงการที่มีจุดเด่นในเรื่องของทำเลสำหรับการอยู่อาศัยที่มีความครบสมบูรณ์ทั้งด้านของการเดินทางที่สะดวกไม่ว่าจะเข้าหรือออกเมือง มีโครงข่ายคมนาคมที่เป็นทางเลือก ได้แก่ ถนนพหลโยธิน ถนนวิภาวดีรังสิต ซึ่งเป็นถนนเส้นหลัก ทางพิเศษดอนเมืองโทลล์เวย์ ถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก เป็นต้น
นอกจากนี้ ยังมีรถไฟฟ้าอีก 2 สาย ทั้งรถไฟฟ้าสีเขียว BTS หมอชิต-สะพานใหม่-คูคต และสายสีแดง บางซื่อ-รังสิต ที่ช่วยเพิ่มความสะดวก และเพิ่มศักยภาพให้ลำลูกกาเป็นทำเลอยู่อาศัยที่โดดเด่นมากยิ่งขึ้น ขณะเดียวกัน ยังเป็นทำเลที่มีสิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับการใช้ชีวิตประจำวัน ไม่ว่าจะเป็น ร้านค้า ร้านอาหาร ตลาด ห้าง สถานศึกษา โรงพยาบาล ก็มีรองรับในพื้นที่อย่างครบครัน
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/ไอลีฟ-ไพร์ม-ลำลูกกา-คลอง-2-4-1280x853.jpg)
อีกหนึ่งจุดเด่นคือทาวน์โฮมของไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 มีพื้นที่ใช้สอยที่กว้างขวางเทียบเคียงกับบ้านเดี่ยวได้เลยทีเดียว ด้วยความพิเศษของแปลงที่ดินทำให้สามารถออกแบบทาวน์โฮมที่มีหน้ากว้าง 5.7 เมตร และลึกถึง 18.4 เมตร เนื้อที่เริ่มต้น 26.4 ตารางวา มีพื้นที่ใช้สอยรวม 165 ตารางเมตร 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ และ 2 ที่จอดรถ
ด้วยขนาดพื้นที่ใช้สอยที่กว้างขวางทำให้แต่ละฟังก์ชั่นภายในบ้านมีพื้นที่โล่งโปร่งสบาย ไม่รู้สึกอึดอัดคับแคบ สามารถใช้พื้นที่สำหรับกิจกรรมของครอบครัวได้อย่างเต็มที่ และเป็นทาวน์โฮมที่มีจำนวนห้องนอนถึง 4 ห้อง ทำให้สามารถปรับเปลี่ยนการใช้ประโยชน์ตามไลฟ์สไตล์ของสมาชิกครอบครัวได้เป็นอย่างดี และที่สำคัญยังมีพื้นที่หลังบ้านไว้สำหรับจัดสวนเป็นส่วนส่วนตัวให้ทุกชีวิตได้ใกล้ชิดกับธรรมชาติมากยิ่งขึ้น
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/06/13-1280x861.jpg)
และที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลยก็คือ จุดเด่นในเรื่องแนวคิดในการพัฒนาโครงการของ กานดา พร็อพเพอร์ตี้ ที่กลั่นมาจากประสบการณ์การพัฒนาที่อยู่อาศัยมายาวนานกว่า 30 ปี เพื่อตอบโจทย์การอยู่อาศัยของสมาชิกทุกช่วงวัยให้อยู่อย่างมีความสุขและยั่งยืน ก็คือแนวคิด 5 Kanda Concept ประกอบด้วย
•Eco Smart ออกแบบและเลือกใช้วัสดุ เพื่อลดการใช้พลังงาน เช่น หลอดไฟในบ้าน และถนนในโครงการใช้เป็นหลอด LED ทำให้ลดการใช้ไฟฟ้าได้กว่า 50% การใช้พลังงานทางเลือก การหลักการของ 3R-Reduce Reuse Recycle ในการจัดการขยะ การใช้กระจกเขียวตัดแสง ช่วยให้ประหยัดไฟในเวลากลางวัน และยังช่วยลดความร้อนและรังสียูวีได้ดี ฝ้าเพดานชั้นบนรใช้ยิบซั่มชนิดมีฟอยล์ป้องกันความร้อน และติดตั้งพัดลมระบายความร้อน
•Easy Maintenance ออกแบบบ้านให้ง่ายต่อการบำรุงรักษาในอนาคต เลือกใช้วัสดุทนทาน เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เช่น การออกแบบห้องน้ำชั้นบนให้ตรงกับห้องน้ำชั้นล่าง หรือตรงกับระเบียงข้างบ้าน-หลังบ้าน หรือที่จอดรถ เพื่อง่ายต่อการซ่อมบำรุง การทำขอบปูนกันน้ำที่หน้าต่าง (Double Protect) ช่วยป้องกันน้ำรั่วซึมเข้าตัวบ้านอีกชั้นหนึ่ง การใช้วัสดุทดแทนไม้กับวงกบภายใน บัวเชิงผนัง บัวฝ้าเพดาน ไม้บันได ไม่ทำลายสิ่งแวดล้อม และหมดกังวลเรื่องปลวก มอดในระยะยาว การออกแบบให้พื้นครัวนอกและลานซักล้างวางบนคาน ที่จอดรถ แยกจากตัวอาคาร เพื่อป้องกันการทรุดตัวในอนาคต
![](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2021/02/-15-e1656435883277.png)
•Multi Generation รองรับได้ทุกช่วงวัย เหมาะกับทุกไลฟ์สไตล์ การออกแบบให้มีห้องนอนไว้ที่ชั้นล่าง สำหรับผู้สูงอายุ หรือเพื่อรองรับการเติบโตของสมาชิกในครอบครัว โดยคำนึงถึงการอยู่อาศัยร่วมกันของแต่ละช่วงวัย ตอบโจทย์การอยู่อาศัยแบบครอบครัวใหญ่
•Space Matter ให้ความสำคัญกับการออกแบบทุกพื้นที่ใช้สอย เช่น ออกแบบบ้านให้มีอย่างน้อย 4 ห้องนอน สามารถปรับเปลี่ยนห้องได้ตามประโยชน์การใช้สอย ทุกพื้นที่ภายในบ้านออกแบบให้วางเฟอร์นิเจอร์ได้อย่างลงตัว ออกแบบห้องน้ำให้แยกส่วนเปียก-แห้ง เน้นเรื่องสุขอนามัย โดยคำนึงถึงการระบายอากาศ พร้อมกับเตรียมพื้นที่หลังบ้าน สำหรับเป็นครัวนอก หรือเป็นฟังก์ชั่นใช้สอยอื่นๆ ได้ตามไลฟ์ไตล์ของแต่ละครอบครัว ในส่วนพื้นที่จอดรถรองรับการจอดรถได้ 2-4 คัน
•Flood Protection จัดทำระบบป้องกันอุทกภัยในทุกโครงการ แม้จะไม่ใช่ปัญหาที่จะเจอกันบ่อยๆ แต่ก็จำเป็นต้องวางแผนป้องกันไว้ดีกว่า ด้วยการออกแบบให้มีระบบป้องกันน้ำท่วม เช่น ออกแบบรั้วแนวล่างให้มีสภาพทึบน้ำ ให้ความสำคัญกับระดับถมดิน ระดับตัวบ้าน มีระบบสูบน้ำที่สามารถพึ่งพาตนเองได้ระดับหนึ่ง หากเกิดเหตุอุทกภัยขึ้น
สำหรับคนที่ต้องการซื้อทาวน์โฮมที่อยู่กันได้แบบยาวๆ มีพื้นที่กว้างขวาง รองรับได้ตั้งแต่ครอบครัวขนาดเล็กไปจนถึงครอบครัวขนาดใหญ่ 3 Generation อยู่ในทำเลที่เดินทางได้อย่างสะดวก ไอลีฟ ไพร์ม ลำลูกกา คลอง 2 เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ตอบโจทย์ ได้อย่างลงตัวเลยทีเดียว