นายเพิ่มเกียรติ โพธิ์เพียรทอง รองกรรมการผู้จัดการ บริษัท ดี-แลนด์ กรุ๊ป จำกัด ส่งมอบพื้นที่แห่งโอกาสและแบ่งปันความสุขให้กับเยาวชนที่อยู่ในพื้นที่ห่างไกล โดยร่วมกับพนักงานในองค์กร ในนาม “มูลนิธิคนดี ดี-แลนด์” จัดโครงการปันสุขก็สุขใจ ปี 2565 เพื่อสานต่อภารกิจส่งเสริมและพัฒนาการศึกษาให้น้องๆ เด็กๆ ในถิ่นทุรกันดาร สำหรับครั้งนี้ได้เดินทางไปร่วมปรับปรุงห้องเรียน ห้องสมุด รวมทั้งส่งมอบอุปกรณ์การเรียนการสอน อุปกรณ์กีฬาเครื่องนุ่งห่มกันหนาว และเครื่องอุปโภคบริโภคให้กับน้องๆ นักเรียน ณ โรงเรียน บ้านหนองบัว ห้องเรียนสาขาบ้านมอเคลอะคี อำเภอท่าสองยาง จังหวัดตาก เมื่อเร็วๆ นี้
![มูลนิธิคนดี ดี แลนด์ รวมพลัง ปันสุขก็สุขใจ ปี 2565](https://thaipropertymentor.com/wp-content/uploads/2023/01/มูลนิธิคนดี-ดี-แลนด์-รวมพลัง-ปันสุขก็สุขใจ-ปี-2565-1280x849.jpg)